You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1
Giới Thiệu Diễn Đàn Empty Giới Thiệu Diễn Đàn Fri Nov 16, 2012 9:57 am

Administrator
  • Site Admin

Administrator
Site Admin

Chào tất cả những ai quan tâm đến đề tài du lịch, văn thơ và thiên nhiên kỳ vĩ. Đây là một 4rum thể hiện niềm đam mê, muốn hiểu biết thêm nhiều thứ xung quang chúng ta, nơi chia sẽ những điều lý thú về tự nhiên cũng như cảm xúc thơ văn.
Nói về văn, trong quá trình học phổ thông thì có một sự kỳ quái mà mình gặp phải là tất cả các bài kiểm tra trong lớp mình đều bị phang một cố 5 to tổ nái. Mặc dù cũng gáng copy sách học tốt và đầu tư bài làm bi nhiêu thì bi chứ cứ thấy bài mình là một con số 5 Very Happy . Nhưng lạ một cái khi thi kết thúc học kỳ là điểm số thay đổi liền lên con 7 chứ chẳng phải đùa à nha Sad , không phải khoe nhưng hồi thì tốt nghiệp cấp 3 mình được 8,5 lận, cao nhất trong lớp cao hơn mấy đứa làm văn hay tới 1,5 điểm thì quả thật có vấn đề về cách chấm điểm kiểu tư duy xem tên là cái chắc. Mình chúa ghét cái cách tư duy thế này nó vô tình làm nản và đâm ra không đầu tư cho môn đó vì lý do rất đơn giản "ò, làm cho lắm, dài cho lắm, rồi cũng chỉ con 5. Thôi thì viết cho nó có lệ, hay cho lắm cũng chỉ có con 5, là xong" Embarassed Vì thế khi làm 4rum này, mình cho nó vào một box trên diễn đàn, để có một cái gọi là trêu ngươi người đời vì cái thói duy ý trí. Ráng viết vài bài hay, viết cho nó đã, viết không cần điểm (có ai chấm đâu admin à nha Exclamation ) mà chỉ viết vì cảm thấy cần phải viết.
Thế giới quanh ta là muôn màu kỳ quái, phải nó là quái dị, đại loại như phim x-men ấy. Các bạn sẽ được khám phá các phong tục tập quán, các nền văn hóa mà mình có dịp xem qua và chia sẽ lại trên diễn đàn. Thế giới, cuộc sống là muôn màu, muôn hình chúng ta xem qua không phải để đó hoặc vứt nó đi. Xem quả để chúng ta quý giá những thư xung quanh và giữ chúng lại.
Mình không đảm bảo những thứ mình chia sẻ là chính xác nhưng nó cũng hướng đến một cái gì đó gọi là chuẩn (theo nghĩa đúng với số đông). Vì thế mong mọi người đọc, xem và suy nghĩ tự rút ra cho một ý nghĩa để sống thiết thực hơn.
Cuối cùng là cảm ơn các bạn đã ghé thăm. Have fun Smile

https://diendankhampha.forumvi.com
Message reputation : 100% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Similar topics

-

» Nội Quy Diễn Đàn